Tư vấn hỗ trợ

0936223622
Còn hàng
Shop bán những sản phẩm giá cực kì tốt và có tính cạnh tranh cao so với các shop khác, sản phẩm rất chi hài lòng

Hạ sốt, giảm đau Paracetamol ratiopharm 500mg (4 tuổi+)

Thương hiệu: ratiopharm Mã sản phẩm: PVN3067
Còn hàng
90.250₫ Giá niêm yết: 95.000₫ Tiết kiệm: 4.750₫ so với giá thị trường
Gọi 0936223622 để tư vấn mua hàng

Hoạt chất paracetamol đã được chứng minh từ lâu trong giới y học. Ở Đức hiện nay, paracetamol là loại thuốc giảm đau được sử dụng rộng rãi nhất.
Lý do nằm ở khả năng chịu đựng và hiệu quả tốt. Hoạt chất paracetamol có hiệu quả và được dung nạp tốt nếu tuân theo liều lượng đã cho.

Trong viên nén paracetamol-ratiopharm 500 mg có chứa hoạt chất acetaminophen. Thuốc này giúp hạ sốt và giảm đau phát ra từ não và tủy sống. Vừa có tác dụng giảm đau vừa có tác dụng hạ sốt. Do đó, thuốc viên thích hợp cho các trường hợp đau đầu, đau răng, đau bụng kinh hoặc đau lưng, cũng như sốt vừa đến nặng.

Paracetamol không có tác dụng chống viêm.

Viên nén Paracetamol-ratiopharm® 500 mg không chứa lactose và gluten, là sản phẩm thân thiện với dạ dày.

Paracetamol-ratiopharm® hỗ trợ cuộc sống hàng ngày:


Do tác dụng và khả năng dung nạp tốt, những viên nén có thành phần hoạt chất paracetamol là một loại thuốc giảm đau được ưa chuộng. Cho dù đang ở văn phòng, đi du lịch hay ở trường học, những cơn đau cấp tính đều được giảm bớt với những viên thuốc này.

Thành phần:

Các thành phần hoạt chất là acetaminophen.

Mỗi viên chứa 500 mg acetaminophen.

Các thành phần khác là povidone, natri croscarmellose, tinh bột ngô, cellulose vi tinh thể, magnesi stearat (Ph. Eur), silica khan dạng keo, talc.

Liều dùng:

Liều lượng paracetamol tùy thuộc vào trọng lượng cơ thể (trọng lượng cơ thể) và tuổi, thường là 10 đến 15 mg / kg thể trọng khi dùng một liều duy nhất, tối đa là 60 mg / kg thể trọng khi tổng liều hàng ngày.

  • Trẻ em từ 4-11 tuổi (17-32 kg): 1/2 viên mỗi lần. Ngày tối đa 2 viên.
  • Trẻ em từ 11-12 tuổi (33-43 kg): 1 viên mỗi lần. Ngày tối đa 4 viên.
  • Người lớn và thanh thiếu niên trên 12 tuổi (trên 43 kg): 1-2 viên mỗi lần. Ngày tối đa 8 viên.

Nuốt toàn bộ viên thuốc với lượng chất lỏng vừa đủ.

Khoảng cách giữa các lần uống thuốc ít nhất 6 giờ.

Nên tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng kéo dài hơn 3 ngày.

Lưu ý:

KHÔNG dùng trong các trường hợp sau:

  • Nếu quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc, không nên sử dụng sản phẩm.
  • Không nên dùng trong khi mang thai và cho con bú, ở trẻ em dưới 4 tuổi.
  • Không dùng cho người bệnh gan, bệnh Meulengracht và bệnh thận.
Xem thêm Thu gọn
Messenger TIỆM TẠP HÓA TRANG ANH 0936223622
Danh mục
Danh sách so sánh

Giỏ hàng